പുതുക്കാടുകാര്‍ക്ക് അഭിവാദ്യങ്ങള്‍!

Posted on 06 December 2010 by vadakkus

കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് റോഡ്‌ ആണ് പ്രശ്നം. റോഡ്‌ ഉണ്ടങ്കിലെ വികസനം വരൂ എന്നതൊക്കെ പഴയ പ്രശ്നം. ഇന്നത്‌ ജീവിതപ്രശ്നമാണ്. ഇടുങ്ങിയ, പൊട്ടിപൊളിഞ്ഞ (ചിലയിടങ്ങളില്‍ ഇല്ലാത്തതുമായ) റോഡുകളും, കൊതുക് പോലെ സര്‍വത്ര പെരുകുന്ന വാഹനങ്ങളും പിന്നെ കയ്യേറ്റവും എല്ലാം ചേര്‍ന്ന് കേരളം ഇന്ന് മൊത്തത്തില്‍ ഒരു ‘ബ്ലോക്ക്‌ (ട്രാഫിക്‌ ജാം) പഞ്ചായത്ത്’ ആയി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. ആളുകള്‍ റോഡില്‍ കുരുങ്ങി കിടന്നു ജീവിതത്തിന്റെ നല്ലൊരു ഭാഗം പാഴാക്കുന്നു. ആകെ ഉള്ള റോഡുകളില്‍ വാഹനങ്ങളെക്കാളും കൂടുതല്‍ കുഴികളും. ചില ഇടങ്ങളില്‍ റോഡുകള്‍ ഭൂമിയില്‍ നിന്നും അപ്രത്യക്ഷമായിരിക്കുന്നു. പകരം ചെളിവെള്ളം കെട്ടി കിടക്കുന്ന പാതാളക്കിടങ്ങുകളും ചിതറിക്കിടക്കുന്ന കല്ലുകളും മാത്രം..

ആകെ കൂടെ പാവക്കയുടെ വലിപ്പവും 4 കോടി ജനങ്ങളും ഉള്ള കേരളത്തില്‍ റോഡ്‌ എവിടെ ഉണ്ടാക്കാന്‍? എല്ലാവനും റോഡ്‌ വേണം, പക്ഷെ ഉണ്ടാക്കാന്‍ സ്ഥലം ഭൂമിയില്‍ ഇല്ല, ഉണ്ടെങ്കില്‍ത്തന്നെ കൊടുക്കത്തുമില്ല. റോഡിനു വീതി കൂട്ടുന്ന കഥ പറയുകയും വേണ്ട. എന്നാല്‍ പിന്നെ എക്സ്പ്രസ്സ്‌ വേ, ഫ്ലൈഓവര്‍ (മേല്‍പാലം) ഇതൊക്കെ ഉണ്ടാക്കി രക്ഷപ്പെടാമെന്ന്  വച്ചാലോ? അപ്പോഴും പ്രശ്നമാണ്. മേല്‍പാലം ഉണ്ടാക്കിയാല്‍ ഇപ്പോള്‍ താഴെ റോഡില്‍ മാത്രമുള്ള വാഹനങ്ങള്‍ ഒരു ലെവല്‍ കൂടെ മുകളിലും വരും, അതുകൊണ്ട് ഇപ്പോള്‍ താഴെ ഭൂമിയില്‍ മാത്രമുള്ള പുക, ശബ്ദം, പൊടി മുതലായവ കൊണ്ടുള്ള മലിനീകരണം ഒരു ലെവല്‍ മുകളില്‍ ആകാശത്തുകൂടെ ഉണ്ടാകും എന്നാണ് ‘മുകളില്‍ പിടിയുള്ളവര്‍’ പറയുന്നത്. അത് മാത്രമല്ല, മഴ ഭൂമിയില്‍ എത്തില്ല, കാശുള്ള ‘മുതലാളിമാര്‍’ ആകാശത്തുകൂടെ കാര്‍ ഓടിച്ചു രസിക്കും എന്നൊക്കെയുള്ള ജീവന്മരണ പ്രശ്നങ്ങള്‍ വേറെ. ഏതു നാട്ടിലും ഈവക ഇല്ലാത്ത കാര്യങ്ങള്‍ നിരത്തി ഏതു വികസന പ്രവര്‍ത്തനവും മുടക്കാന്‍ നാട്ടുകാര്‍, വ്യാപാരികള്‍, രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ എന്ന് വേണ്ട ധാരാളം ടീംസ് റെഡി. ഇങ്ങനെ പണിതീരാതെ നില്‍കുന്ന പല മേല്‍പ്പാലങ്ങളുടെയും അസ്ഥികൂടങ്ങള്‍ NH47 -ഇല്‍ അങ്കമാലിക്കും തൃശൂരിനും ഇടയില്‍ കാണാം.

അപ്പോഴാണ്‌ ഈ ഞെട്ടിക്കുന്ന വാര്‍ത്ത‍: മേല്പറഞ്ഞ NH47 -ഇല്‍, തൃശുരിനടുത്തു പുതുക്കാടില്‍ നാട്ടുകാര്‍ അവിടെ ഒരു മേല്‍പ്പാലം ലഭിക്കാന്‍ നിയമയുദ്ധം നടത്തി അതിനു അംഗീകാരം വാങ്ങിയിരിക്കുന്നു! (വാര്‍ത്ത‍ ഇവിടെ വായിക്കാം: ക്ലിക്ക്) പറഞ്ഞാല്‍ മനസ്സിലാകാത്ത അധികാരികള്‍ അനങ്ങാപ്പാറ നയം സ്വീകരിച്ചപ്പോള്‍ നാട്ടുകാര്‍ കോടതിയെ സമീപിക്കുകയായിരുന്നു. NH47 -ലെ പുതുക്കാട് ജംഗ്ഷനിലെ ഗതാഗതക്കുരുക്ക് പരിഹരിക്കാന്‍ മേല്‍പ്പാലം സഹായിക്കും എന്ന് ആര്‍ക്കും തര്‍ക്കമില്ല. ഇത് മനസ്സിലാക്കി ഇത്രയും കഷ്ടപ്പെട്ട് കോടതി വരെ പോയി ഇതിനു അംഗീകാരം വാങ്ങിച്ച നാട്ടുകാര്‍ക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍! എല്ലായിടത്തും നാട്ടുകാരും അധികാര കസേരയില്‍ ഇരിക്കുന്നവരും ‘മുകളില്‍ പിടിച്ചു’ മുടന്തന്‍ ന്യായങ്ങള്‍ നിരത്തി ഏതു വിധേനയും വികസനം തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന നാട്ടില്‍ ഈ വാര്‍ത്ത‍ കേട്ടപ്പോള്‍ വിവരമുള്ളവര്‍ കേരളത്തിലുമുണ്ട്‌ എന്ന കാര്യമോര്‍ത്തു സന്തോഷം തോന്നി.

കുറച്ചു വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു മുന്‍പ് കോട്ടയം ബേകര്‍ ജംഗ്ഷനില്‍ ഫ്ലൈഓവര്‍ പണിയണം എന്ന പ്രൊപോസല്‍ വന്നപ്പോള്‍ ‘ഫ്ലൈഓവര്‍ വിരുദ്ധ സമിതി’ ഉണ്ടാക്കിയ മഹാന്മാരെയാണ് ഈ വാര്‍ത്ത കേട്ടപ്പോള്‍ ഓര്‍മ്മ വന്നത്. ഈ മേല്‍പ്പാലം വന്നിരുന്നെങ്കില്‍ കോട്ടയം നഗരത്തിലെ ട്രാഫിക്‌ കുരുക്ക് എന്നെന്നേക്കുമായി ഇല്ലതായേനെ. ഈ പിന്തിരിപ്പന്മാരുടെ എതിര്‍പ്പ് മൂലം അത് നടക്കാതെ പോയി. കോട്ടയം ഇന്നും ഭീകരമായ കുരുക്കിന്റെ പിടിയില്‍ തന്നെ. ഒന്നെങ്കില്‍ ശുദ്ധ വിവരക്കേട് (മിക്കവാറും), അല്ലെങ്കില്‍ തന്റെ ഏതോ സ്വതാല്പര്യം ഹനിക്കപ്പെടുന്നു എന്ന വികല ചിന്തയായിരിക്കണം ഇത്തരം ‘യഥാര്‍ത്ഥ പിന്തിരിപ്പന്മാരുടെ’ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ക്ക് പിന്നില്‍ എന്നാണ് എനിക്ക് തോന്നിയിട്ടുള്ളത്. രാഷ്ട്രീയം വേറെ. ഏതായാലും ഇതൊരു പുതിയ തുടക്കമാകും എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഏതെങ്കിലും വിവരദോഷികള്‍ വന്നു ആഗോളവല്‍കരണത്തിന്റെയും മുതലാളിതതിന്റെയും പേര് പറഞ്ഞു ഇത് മുടക്കുന്നതിന് മുന്‍പേ NHAI ഇത് പണി തീര്‍ക്കുമെന്നും പുതുക്കാട്ടുകാരെപ്പോലെ വേറെയും നാട്ടുകാര്‍ കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടാകും എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു! മുദ്രാവാക്യങ്ങള്‍ മാറി എഴുതാന്‍ സമയമായിരിക്കുന്നു:

അഭിവാദ്യങ്ങള്‍, അഭിവാദ്യങ്ങള്‍! പുതുകാടുകാര്‍ക്ക് അഭിവാദ്യങ്ങള്‍!!

എക്സ്പ്രസ്സ്‌വേ സലാം!

Photo and News courtesy: Malayala Manorama: http://www.manoramaonline.com


 • http://rageshctech.wordpress.com The Half-Blood Geek

  ????????? ?????????????? ????! ????????!

  • http://vadakkus.wordpress.com vadakkus

   ???????????? ???? ????? :)

 • JLD

  kollaaam :)

 • http://vadakkus.wordpress.com vadakkus

  ???? ????? :) ??? ???????????? ???????? ??????. :D

Advertise Here
Advertise Here